Mời bạn đăng nhập để được sử dụng mọi chức năng của forum.
Mời bạn đăng nhập để được sử dụng mọi chức năng của forum.
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Forum

Trang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Top posters
No.1_[b2uty.b2st].Noo (92)
Nếu một ngày anh nói lời chia tay I_vote_lcapNếu một ngày anh nói lời chia tay I_voting_barNếu một ngày anh nói lời chia tay I_vote_rcap 
K䣣ÿ (80)
Nếu một ngày anh nói lời chia tay I_vote_lcapNếu một ngày anh nói lời chia tay I_voting_barNếu một ngày anh nói lời chia tay I_vote_rcap 
kếp_BlackJack (79)
EverLastingPea (65)
vit_tranngoc (56)
giqc (56)
limica_cassiopeia (50)
Seororo_64 (50)
iceheart48 (41)
greenie_octopus (38)
Similar topics
    Bài gửiNgười gửiThời gian
    [Truyện ma] Ngôi miếu ven đường (có thật) Nếu một ngày anh nói lời chia tay MasterSat Aug 06, 2011 5:08 pm
    [US-UK]Nerd alert-Banelings(Baby parody) Nếu một ngày anh nói lời chia tay MasterSun Jul 17, 2011 4:51 pm
    {HyoMin} Twitter Update Nếu một ngày anh nói lời chia tay MasterSun Jul 17, 2011 4:27 pm
    [Game] Thử làm tác giả Nếu một ngày anh nói lời chia tay MasterSun Jul 17, 2011 4:21 pm
    Nhận dạng thành viên lớp mình Nếu một ngày anh nói lời chia tay MasterThu Jun 30, 2011 3:32 pm
    [Game] Phiên dịch tiếng anh Nếu một ngày anh nói lời chia tay MasterThu Jun 30, 2011 3:24 pm
    Nếu một ngày anh nói lời chia tay Nếu một ngày anh nói lời chia tay MasterMon Jun 13, 2011 5:05 pm
    REPLAY [JAP VER] Nếu một ngày anh nói lời chia tay MasterFri Jun 10, 2011 4:41 pm
    SS3 in Việt Nam [HOT HƠN CHẢO LỬA] Nếu một ngày anh nói lời chia tay MasterWed May 18, 2011 5:58 pm
    [Kpop] Fiction - Beast Nếu một ngày anh nói lời chia tay MasterWed May 18, 2011 10:55 am
    [K-Pop] The Fact - Beast ( Intro Movie ) Nếu một ngày anh nói lời chia tay MasterTue May 17, 2011 9:56 am
    Bạn là thiên thần hay ác quỷ? Nếu một ngày anh nói lời chia tay MasterSun May 15, 2011 8:42 pm
    Ai Sẽ Đi Theo Bạn, Thần Tiên Hay Yêu Tinh ? Nếu một ngày anh nói lời chia tay MasterSun May 15, 2011 8:37 pm
    Trắc nghiệm vui với kẹo Nếu một ngày anh nói lời chia tay MasterSun May 15, 2011 8:35 pm

Nếu một ngày anh nói lời chia tay

Go down 
    Tác giảThông điệp
    gianggiangonline
    Member
    Member

Money : 3

Nếu một ngày anh nói lời chia tay Empty
    Bài gửiTiêu đề: Nếu một ngày anh nói lời chia tay   Nếu một ngày anh nói lời chia tay I_icon_minitimeMon Jun 13, 2011 5:05 pm

Không hiểu sao lúc bắt đầu nhận lời yêu anh, cũng là lúc em luôn tự hỏi: Mình sẽ chia tay vì lý do gì? Nhưng em không cố gắng chuẩn bị cho cái ngày chia tay ấy.

Em biết, anh không tin vào cái gọi là “yêu mãi”. Em đã từng tin, em đã kiếm tìm, và càng tìm càng mất niềm tin. Yêu thì yêu thôi, nghĩ xa xôi mà làm gì. Anh đã nói với em như thế. Nhưng đừng nghĩ xa xôi về cái ngày mai hạnh phúc, thì xin anh cũng đừng nghĩ về ngày mai anh nói chia tay nữa được không?

Anh quen em khi em vừa trượt đại học, vừa chia tay một người, vào cái lúc mà em ngu ngốc nghĩ rằng mình đã gần như mất hết. Anh nhìn thấy em yếu đuối, em đau khổ.

Ngày đầu yêu nhau, anh đã dặn: Nếu một ngày anh nói chia tay, đừng đau nhiều như em đã từng đau nhé. Em đã cố nghĩ: Chắc anh nghĩ em lụy tình, chắc anh lo cho em, chắc anh sợ em đau…

Anh đã trải qua 2 mối tình, anh bây giờ thận trọng hơn, anh bây giờ sẽ không để mình phải nhớ nhiều, không để mình phải đau nữa. Anh không nhớ số điện thoại người anh yêu nữa, để một ngày anh sẽ không fải cố gắng lãng quên. Trước khi nhận lời yêu anh, em đã biết điều đó, em đã nói thật tội nghiệp cho người yêu tiếp của anh, thật chẳng công bằng. Em đã chấp nhận cái sự chẳng công bằng đó, chấp nhận anh đã từng yêu ai đó bằng cả trái tim, chấp nhận rằng anh sẽ không bao giờ dành cho em một tình yêu như thế, chấp nhận anh yêu em nhưng có thể bước đi bất cứ lúc nào. Chấp nhận, nhưng không có nghĩa là không buồn, và không đau.
    Em luôn yêu ai đó bằng tất cả những gì em có thể. Những việc em làm trong lúc yêu nhau, là những thứ duy nhất em làm để giữ người em yêu bên cạnh em.

Em sẽ không giữ một người đã muốn bước đi, em sẽ không cố níu một bàn tay đã buông tay em ra.

Đương nhiên là em sẽ đau anh ạ. Chẳng ai yêu hết mình, khi chia tay lại nói mình không đau. Nhưng em sẽ ngoan như lời anh bảo, sẽ vâng thôi, chẳng hỏi vì sao. Em hứa vậy rồi, chưa đủ sao anh?

Ngày người yêu cũ nhắn tin, anh lại nói với em rằng: Nếu có một ngày anh nói chia tay, hãy cứ vâng thôi, và đừng hỏi gì thêm cả. Có người con gái nào không buồn khi ngay sau khi nhắn tin với người yêu cũ, người yêu mình nhắc đến 2 chữ chia tay? Có người con gái nào vui khi nghe: "Anh thương nó lắm, gia đình nó rất phức tạp". Với con gái, người yêu cũ của bạn trai là cái gì đó đáng sợ và nguy hiểm lắm!

Rồi hôm nay anh lại hỏi: Nếu anh nói chia tay, em sẽ thế nào?
    Một tháng, hơn 3 lần anh hỏi em điều đó. Em buồn anh ạ, em rất buồn, Anh bảo em không được yếu đuối. Nhưng em mệt mỏi lắm. Cái suy nghĩ anh không thể yêu em như anh đã từng yêu người ta khiến em chạnh lòng, cảm giác ghen tị. Cảm giác anh đang băn khoăn về tình cảm của mình, cảm giác mối quan hệ này có thể mất đi bất cứ lúc nào, cảm giác yêu mà không được tin vào người mình yêu…

Yêu mà phải sẵn sàng gồng mình mạnh mẽ nếu chia tay, những cảm giác ấy khiến em mệt mỏi. Thà em cứ yêu thật nhiều, chia tay, đau một lần, còn hơn phải chuẩn bị tâm lý thế này. Anh lại đang bảo em trẻ con à? Hay em lại đang suy nghĩ nhiều? Anh cứ kệ em đi. Tin rồi mất lòng tin, hay yêu để rồi đau, em chịu hết. Em yêu anh theo cách của em. Anh cứ yêu em phần của anh. Đừng hỏi em thêm nữa.

Mình sẽ chia tay vì em quá trẻ con…

Mình sẽ chia tay vì anh là người lớn…

Mình sẽ chia tay vì anh cần ở bên người khác, làm bờ vai cho người
    khác…

Mình sẽ chia tay vì anh yêu người khác…

Đó không phải là ngày hôm nay. Nhưng nếu có ngày đó, em sẽ chỉ nói “Vâng”, và không khóc trước mặt anh. Thế đã đủ chưa anh?
    cùng nhau click vào những link này để tham khảo thêm thông tin nhé

Mua ban |
    Mobile |
    May tinh xach tay

Nếu một ngày anh nói lời chia tay
    Trang 1 trong tổng số 1 trang
     Similar topics
    -
    » [Ảnh mới] Xem ngay cho nóng